Breakfast booster สุดยอดความลงตัวใหม่ของ superfoods อบกรอบ
1 ขวด ได้คุณประโยชน์ จาก superfoods ถึง 3 ชนิดเลยค่า .
ตัวแรกที่เพื่อนๆหลายคนต่างหลงรักใน ความกรุบกรอบ ก็คือ ” บัควีท (buckwheat) ” นั่นเอง หลักๆแล้ว ตัวนี้จะมีฤทธิ์ช่วยลดการอักเสบ ลดคอเลสเตอรอล และมีกรดอะมิโนจำเป็นหลายชนิดที่ร่างกายไม่สามารถสร้างเองได้ .
ตัวต่อมา คือ ” ควินัว (quinoa) ” ตัวนี้ ถือเป็นแหล่งโปรตีนและไฟเบอร์ ชั้นดีเลยนะคะ นอกจากจะโปรตีนสูงแล้ว ยังอุดมไปด้วย สารต้านอนุมูลอิสระ ช่วยลดความเสี่ยงในการเป็นมะเร็ง ที่สำคัญ แคลเซียมสูงด้วยยนะจ๊ะ .
ตัวสุดท้าย คือ แฟลกซ์ ถือเป็น สุดยอด ซุปเปอร์ฟู้ด เลยละค่ะ เพราะอุดมไปด้วยโอเมก้า 3 และ 6 ถือเป็นอาหารสมองชั้นเลิศ .
![](https://organicgardenthailand.com/wp-content/uploads/2018/05/breakfast_Booster-400x400.jpg)
ประโยชน์ดี ประโยชน์แน่น มาเต็มขนาดนี้ .. อย่าลืม ไปหาลองกันน้า ตัวนี้ทานง่ายมากค่ะ เพราะเราอบกรอบให้พร้อมทาน จะทานกับอาหารคาวก็ได้ หรือ จะใช้โรยเป็นท้อปปิ้งในเครื่องดื่มสมูทตี้ ก็เลิศไปเลย