Cacao Nibs (คาเคา นิบส์) คืออะไร !!! เหมาะกับใครบ้าง เรามาดูกันค่า
สาวๆ ที่กำลังลดน้ำหนัก ทานคีโต กันอยู่ แต่อยากทานช้อคโกแล็ตชิพ ติดใจความกรุบกรอบ ลองหันมาทานคาเคานิบส์ ดูนะค้า
ถึงจะทานคีโต ก็ทานคาเคานิบส์ ได้น๊า เพราะตัวนี้ “ไม่มีน้ำตาล” แน่นอนนฮะ
.
.
ถึงจะทานคีโต ก็ทานคาเคานิบส์ ได้น๊า เพราะตัวนี้ “ไม่มีน้ำตาล” แน่นอนนฮะ
.
.
![](https://scontent.fbkk22-2.fna.fbcdn.net/v/t1.0-9/p720x720/58602864_2465778473708848_1346856891682127872_o.jpg?_nc_cat=107&_nc_oc=AQnQ2Zo9SJtMw3KVcPT8F7ywaouWzVbKBfASvwtn4lrKtepug-h5S15DqeWRqUlvLTk&_nc_ht=scontent.fbkk22-2.fna&oh=d26c7ed195c534f4b021cfc321b89c4d&oe=5D7B096F)
เจ้า คาเคานิบส์ เนี่ย เป็นเม็ดเล็กๆ มีสีน้ำตาลเข้ม มาจากการบดหรือทำให้เมล็ดคาเคาหักออกเป็นชิ้นเล็กๆ แต่บอกเลยว่า เต็มไปด้วยวิตามิน แร่ธาตุ ไขมัน รวมทั้งไฟเบอร์และสารอาหารเช่นที่มีในเมล็ดคาเคา
นอกจากนี้ ยังอุดมไปด้วยสารต้านอนุมูลอิสระและ Flavonoids มาก เพื่อช่วยซ่อมแซมเซลล์ทำให้ดูอ่อนกว่าวัย แถมยังช่วยกระตุ้นสมองให้หลั่งสาร Endorphins ทำให้อารมณ์ดีและมีความสุข และยังช่วยลดความเสี่ยงโรคหัวใจ ควบคุมความดันโลหิตและช่วยปรับระดับคลอเลสเตอรอลในเลือดให้เหมาะสม
![](https://scontent.fbkk22-2.fna.fbcdn.net/v/t1.0-9/p720x720/59320266_2465778703708825_9198989095198523392_o.jpg?_nc_cat=109&_nc_oc=AQmCUYgxeayeQs_oN29B1Sv7T892ot_rlMm69uwgODoWqr2mtVcl2MYqak7PqGlDcDg&_nc_ht=scontent.fbkk22-2.fna&oh=2994d7a323c6aca3499e82057a97f19a&oe=5DBC0C5C)
สาวๆ ที่กำลังลดน้ำหนัก ทานคีโต กันอยู่ แต่อยากทานช้อคโกแล็ตชิพ ติดใจความกรุบกรอบ ลองหันมาทานคาเคานิบส์ ดูนะค้า
ถึงจะทานคีโต ก็ทานคาเคานิบส์ ได้น๊า เพราะตัวนี้ ไม่มีน้ำตาล แน่นอนนฮะ
ถึงจะทานคีโต ก็ทานคาเคานิบส์ ได้น๊า เพราะตัวนี้ ไม่มีน้ำตาล แน่นอนนฮะ
![](https://scontent.fbkk22-2.fna.fbcdn.net/v/t1.0-9/p720x720/59490571_2465778903708805_1981400359335100416_o.jpg?_nc_cat=107&_nc_oc=AQkEyfeQvXkYqDvc3N3YpWm-VOUAjARPvc5updMZ-RuerIItY5-nF5AYowifdPYlcKo&_nc_ht=scontent.fbkk22-2.fna&oh=6ad39fb1e340bf26d91737d325d34027&oe=5DC47588)
วิธีการทานก็แสนง่ายย สามารถนำไปโรยผสมในโยเกิรต กาโนล่า สมูทตี้ หรือเครื่องดื่มต่างๆ และสามารถนำไปทำขนม ได้ โดยใช้แทนช้อคโกแล็ต อร่อย ฟิน สุขภาพดี ผอมกันเลยทีเดียว
Cacao Nibs 90g 290.-
ส่งฟรีนะค้า
ส่งฟรีนะค้า