โพสต์นี้ ขอนำเสนอตัวช่วยดีๆ สำหรับคุณแม่ๆที่กำลังมีน้อง หรือให้นมเจ้าตัวน้อยกันอยู่นะค้า
แน่นอนว่าคนท้องก็มีชีวิตจิตใจ อยากทานเครื่องดื่มหวานอยู่แล้วเป็นธรรมดา แต่เจ้าพระคุ๊ณ !! คนท้องต้องงดเครื่องดื่มที่มีส่วนผสมของคาเฟอีนเจ้าค่ะ !
เอาละสิ แบบนี้ก็หมายความว่า .. กาแฟ เอย ชาเอย โกโก้เอย … เราต้องงดทั้งหมดเลยหรอ ?? ….ป่าวเลยจ้า ถ้าเพื่อนๆ ที่ติดโกโก้อยู่ ไม่อดดื่มแน่นอนนน !!!! เพราะเรามีตัวช่วยดีๆ นั่นก็คือ
แน่นอนว่าคนท้องก็มีชีวิตจิตใจ อยากทานเครื่องดื่มหวานอยู่แล้วเป็นธรรมดา แต่เจ้าพระคุ๊ณ !! คนท้องต้องงดเครื่องดื่มที่มีส่วนผสมของคาเฟอีนเจ้าค่ะ !
เอาละสิ แบบนี้ก็หมายความว่า .. กาแฟ เอย ชาเอย โกโก้เอย … เราต้องงดทั้งหมดเลยหรอ ?? ….ป่าวเลยจ้า ถ้าเพื่อนๆ ที่ติดโกโก้อยู่ ไม่อดดื่มแน่นอนนน !!!! เพราะเรามีตัวช่วยดีๆ นั่นก็คือ
![](https://scontent.fbkk22-2.fna.fbcdn.net/v/t1.0-9/p720x720/62507815_2499149127038449_2595015752729755648_o.jpg?_nc_cat=107&_nc_oc=AQkIGCz86rvIvhxPBvvG9Km2OfgWa6kNmChruWSiuhMGEqGm9sEq90HGLMt1_Zu-Gpo&_nc_ht=scontent.fbkk22-2.fna&oh=d1bcbc4dc5149e77652ebd8854c948dc&oe=5DB91749)
☕ เจ้าคารอบ สุดเทพ ของเรานั่นเอง ☕
แล้วเจ้าคารอบไม่เหมือนกับโกโก้หรอออ?? คำตอบก็คือ คุณสมบัติเหมือนกับเจ้าโกโก้เลย แถมมีรสชาติคล้ายโกโก้อีกด้วย แต่ที่พิเศษยิ่งกว่า ก็ตรงที่ “ปราศจากคาเฟอีน และไม่มีกรดออกซาลิค ที่ไปขัดขวางการดูดซึมแคลเซียม” นี่ล่ะ จึงสามารถนำมาใช้ แทนคาเคา หรือ โกโก้ ได้เลยยย
นอกจากนี้เจ้าคารอบยังส่งเสริมการทํางานของระบบย่อยอาหาร ลดคลอเรสเตอรอลในเลือดอีกด้วยย
แล้วเจ้าคารอบไม่เหมือนกับโกโก้หรอออ?? คำตอบก็คือ คุณสมบัติเหมือนกับเจ้าโกโก้เลย แถมมีรสชาติคล้ายโกโก้อีกด้วย แต่ที่พิเศษยิ่งกว่า ก็ตรงที่ “ปราศจากคาเฟอีน และไม่มีกรดออกซาลิค ที่ไปขัดขวางการดูดซึมแคลเซียม” นี่ล่ะ จึงสามารถนำมาใช้ แทนคาเคา หรือ โกโก้ ได้เลยยย
นอกจากนี้เจ้าคารอบยังส่งเสริมการทํางานของระบบย่อยอาหาร ลดคลอเรสเตอรอลในเลือดอีกด้วยย
ส่วนวิธีการทานก็ใช้อัตราส่วนเหมือนกับที่เราใช้ผงคาเคาหรือโกโก้เลย ง่ายเลยใช่ม๊า
คราวนี้แอดเลยขอยกตัวอย่างเมนูสดชื่นง่ายๆ ที่เพื่อนๆก็ทำดื่มได้ทุกวัน เพราะใช้เพียงแค่
ผงคารอบ 2 ช้อนชา
นมอัลมอนด์ หรือ นมจืด 150-200 มล.
หรืออาจเติม งาดำแบบบดละเอียด เพิ่มแคลเซียม
คราวนี้แอดเลยขอยกตัวอย่างเมนูสดชื่นง่ายๆ ที่เพื่อนๆก็ทำดื่มได้ทุกวัน เพราะใช้เพียงแค่
ผงคารอบ 2 ช้อนชา
นมอัลมอนด์ หรือ นมจืด 150-200 มล.
หรืออาจเติม งาดำแบบบดละเอียด เพิ่มแคลเซียม
คนให้เข้ากันเนียนละมุน แค่นี้ก็ทั้งหอมเข้มฟินไปตลอดวันเลยยย
ส่วนถ้าใครติดหวาน จะเพิ่มน้ำหวานดอกมะพร้าวเข้าไปหน่อยก็แจ๋วเลยจ้า
ส่วนถ้าใครติดหวาน จะเพิ่มน้ำหวานดอกมะพร้าวเข้าไปหน่อยก็แจ๋วเลยจ้า
![](https://scontent.fbkk22-1.fna.fbcdn.net/v/t1.0-9/p720x720/62225318_2499149247038437_9183308234025336832_o.jpg?_nc_cat=104&_nc_oc=AQkQhUj3-EVnv6_R07dgC4M2fq65NsXhNu6gzwsSwZ5bwMqMrO4MTEY7DDdy5icgfGU&_nc_ht=scontent.fbkk22-1.fna&oh=626a788cfe8790aa77b55a2ddd0dd240&oe=5D80C902)
Carob powder 90g 220 บาท
สินค้าจัดส่งฟรีทั่วประเทศค่า
สินค้าจัดส่งฟรีทั่วประเทศค่า